ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอาหารทะเลที่จันทบุรีครับ  (อ่าน 16872 ครั้ง)

ออฟไลน์ Redrum

• สมาชิกอาวุโส
แนะนำร้านอาหารทะเลที่จันทบุรีครับ
« เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:11:14 »
พอดีไปเที่ยวทะเลที่จันทรบุรีกับตราดมา ตอนแรกจะตั้งกระทู้ที่ห้องภาพซะหน่อย "ว่าไปเที่ยวทะเลมา" แต่ดูไปดูมาไม่มีรูปทะเล มีแต่รูปของกิน  :m (62):

ก็เลยกลายมาเป็นกระทู้แนะนำร้านอาหารดีกว่า  :m (88):

ร้านนี้ตั้งอยู่อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี ไปถึงอำเภอขลุง ก็อ่านป้ายว่าร้านอาหารทะเล ตามป้ายไปเรื่อยๆ ก็จะเจอท่าเรือ เอะไปทำไมท่าเรือ เหอะ เหอะก็ร้านนี้อยู่ที่ป่าชายเลนต้องนั่งเรือไปอย่างเดียว
แต่เรือฟรีนะครับ   :m (25):

ก่อนอื่นมาดูรูปป่าชายเลนกัน

นั่งไปซักประมาณ 5 - 10 นาทีก็เจอร้านล่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:59:07 โดย Redrum »
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ TroRuwA

• คุยเก่งมาก
Re: แนะนำร้านอาหารทะเลที่จันทบุรีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:14:25 »
ได้เที่ยว อิจฉาจัง

Re: แนะนำร้านอาหารทะเลที่จันทบุรีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:15:47 »
ต่อ ร้านนี้อาหารอร่อย แถมไม่แพงอีกต่างหาก ให้ 10 ดาวเลย  :m (17): :m (17): :m (17):

เริ่มด้วย ปลาหมีกนึ่งมะนาว ประมาณ 100-120 บาทเนี้ยแหล่ะ

ตามด้วย ปูนิ่มทอดกระเทียม จำราคาไม่ได้

กุ้งเผา จานละ 150 บาท

ปิดท้ายด้วยปูทะเลเผา โลล่ะ 400

อร่อยหมดทุกอย่างเลย น้ำจิ้มก็อร่อย  :m (86): :m (86): :m (86):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:20:25 »
ต่ออีก ขากลับจะพานายท่านไปเที่ยวน้ำตก แต่นายท่านบอกไม่ไป จะมากินอีก คิดดูเอาเองอร่อยขนาดไหน  :m (13):

ขากลับก็เลยแวะกินกันอีกรอบ ไปดูกันเลยจ้า เริ่มด้วย

ปลากระพงนึ่งมะนาว โลล่ะ 300 บาท

ปูนิ่มผัดผงกระหรี่

หอยเชลล์เผา 80 บาท

กุ้งเผาอีกล่ะ 150 บาทเหมือนเดิม

อร่อยหรือไม่ดูเอาเองก็แล้วกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:27:06 โดย Redrum »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:21:52 »
กำลังหิวเรย  :m (5):
ติดตามกระทู้อย่างใกล้ชิด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:24:53 »
เรามันพวกเล่นเครื่องเสียง ขากลับเอะทำไมมันเป็นสีน้ำเงินนะ ปกติสายไฟต้องเป็นสีดำนิ  :m (14):

แถมมีอยู่บ้านเดียวอีกต่างหาก น้าๆรู้หรือเปล่าครับว่ายี่ห้ออะไร เดี๋ยวมาเฉลย  :m (50):

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:26:25 »

พอดีมีบัตรฟรีของ centara เหลือนะครับ มันจะหมดอายุแล้วเลยต้องไปเที่ยวซะหน่อย  :m (50):

ความจริงก็อยากจะไปงาน linn เหมือนกัน  :m (30): :m (30): :m (30):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:29:02 โดย Redrum »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:31:41 »

พอดีมีบัตรฟรีของ centara เหลือนะครับ มันจะหมดอายุแล้วเลยต้องไปเที่ยวซะหน่อย  :m (50):

ความจริงก็อยากจะไปงาน linn เหมือนกัน  :m (30): :m (30): :m (30):
ผมก็ได้แต่ไปด้อมๆมองๆครับ ไม่ได้ไปเหมือนกัน  :m (61):

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:34:40 »
คนไทยต้องไปเที่ยวที่วัดกันด้วย จะได้จิตใจดี เอารูปมาฝากวัดเขาสุกริม

มีรถรางด้วยครับ

หรือจะเดินไปเองก็ได้เหมือนกัน  :m (62):

ข้างบนวิวก็สวย ต้นไม้ก็สวย

หมดล่ะ  :m (4):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:46:28 »
ต่ออีก ขากลับจะพานายท่านไปเที่ยวน้ำตก แต่นายท่านบอกไม่ไป จะมากินอีก คิดดูเอาเองอร่อยขนาดไหน  :m (13):

ขากลับก็เลยแวะกินกันอีกรอบ ไปดูกันเลยจ้า เริ่มด้วย

ปลากระพงนึ่งมะนาว โลล่ะ 300 บาท

กุ้งเผาอีกล่ะ 150 บาทเหมือนเดิม

อร่อยจริงหรือ  ทำไม น้องอรดูตัวเล็กลงหว่า !!!   :m (77): :m (77): :m (77):

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:51:04 »

อร่อยจริงหรือ  ทำไม น้องอรดูตัวเล็กลงหว่า !!!   :m (77): :m (77): :m (77):

เป็นเพราะรูปนะครับพี่หมู ของจริงน้ำหนักเพิ่มขึ้นอีกสองโล  :m (57):

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 21:56:56 »
เรามันพวกเล่นเครื่องเสียง ขากลับเอะทำไมมันเป็นสีน้ำเงินนะ ปกติสายไฟต้องเป็นสีดำนิ  :m (14):

แถมมีอยู่บ้านเดียวอีกต่างหาก น้าๆรู้หรือเปล่าครับว่ายี่ห้ออะไร เดี๋ยวมาเฉลย  :m (50):

meter ไม่ใช่ audio-grade หนิครับ  :m (28):
ส่วนสายไฟ :m (8): ...ถ้าแพงผมจะไปตัดแบ่งมาใช้บ้างครับ  :m (55): :m (55): :m (55):
The First Step Is Always The Hardest.

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 22:16:24 »

:m (14): สายแบบนี้ ตัวนำเป็นอลูมิเนียมใช่ป่าวครับ...นึกว่าเขายกเลิกสายแบบนี้ไปแล้วซะอีก
นำไฟฟ้าได้ไม่ดีเท่าตัวนำที่เป็นทองแดงแน่นอน... :m (28):

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 22:24:31 »

:m (14): สายแบบนี้ ตัวนำเป็นอลูมิเนียมใช่ป่าวครับ...นึกว่าเขายกเลิกสายแบบนี้ไปแล้วซะอีก
นำไฟฟ้าได้ไม่ดีเท่าตัวนำที่เป็นทองแดงแน่นอน... :m (28):

Alumiloy   :m (57):
The First Step Is Always The Hardest.

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 22:29:19 »
มีของกินมายั่วก่อนนอน ยิ่งหิวๆอยู่ด้วย :m (34): :m (34): :m (34): :m (34):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 22:30:38 »

Alumiloy   :m (57):
Aluminata? :m (8): :m (59):

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 22:39:50 »

ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ได้แกะดู

มันมียี่ห้อด้วยนะครับ ชื่อหล่าเลย  :m (13):

เจ้าสัวถ้าว่างๆมาสอนเข้าหัวสายสัญญาณกับสายไฟหน่อยสิครับ  :m (49):

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 22:41:09 »
มีของกินมายั่วก่อนนอน ยิ่งหิวๆอยู่ด้วย :m (34): :m (34): :m (34): :m (34):

ถ้านะจิ๊บหิว ทะเลบางกอกยังเปิดอยู่ครับ ร้านนั้นก็อาหารอร่อยเหมือนกัน  :m (50):

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 23:24:05 »
น่ากินจริงๆเลยทั้งกุ้งเผา หอยเชลเผา เดี๋ยวหาเรื่องไปกินทะเลบางกอก สาขาใหม่ดีกว่าใกล้บ้านดี :m (50): :m (50):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 23:29:23 »

ถ้านะจิ๊บหิว ทะเลบางกอกยังเปิดอยู่ครับ ร้านนั้นก็อาหารอร่อยเหมือนกัน  :m (50):

กุ้งเผาไม่มี ตะกี้จัดการมาม่าต้มยำกุ้งไปแระ :m (38):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 23:49:38 »
น่ากินจริงๆเลยทั้งกุ้งเผา หอยเชลเผา เดี๋ยวหาเรื่องไปกินทะเลบางกอก สาขาใหม่ดีกว่าใกล้บ้านดี :m (50): :m (50):

เจ้าสัวตรู่ ไปเปิดทะเลบางกอกแถวลาดกระบังอีกร้านแล้ว..!!! กิจการรุ่งเรืองๆขอให้รวย มีหุ้นด้วยนิ..นี่แหละเจ้าสัวตัวจริง..คงต้องวิ่งรอกพระรามเก้า-ลาดกระบัง กันเป็นว่าเล่น... :m (25):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 23:59:26 »
น่ากินมากเลยเห็นแล้วหิวเลยครับ :m (53):

ออฟไลน์ klao

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2011, 00:42:42 »
เดือนก่อน ที่ผมหนีน้ำไปอยู่เมืองจันท์อยู่ 3 อาทิตย์ ก็คุย ๆ กับเพื่อนที่นั่น ว่าจะไปร้านปูนิ่มนี่ละครับ
แต่ก็ไม่มีโอกาสได้ว่างพร้อมกันซะที เขาก็บอกว่าอร่อยมากครับผม

ออฟไลน์ chatchawanb

• รุ่นใหญ่
  • ชายไทย...หัวใจเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2012, 21:15:45 »
พักอยู่จันทบุรี วันนี้ตั้งใจจะไปกินผัดไทยกับลอดช่องในตรอกวงเวียนน้ำพุ ดันปิด คนแก่เซ็งเลย ว่าแต่น้องอรเป็นอย่างไรบ้างครับ คิดถึงน้าทั้งสองท่านน่ะครับ
Accuphase DP-77+ Dali epicon 6 +Coming Soon!
ความคันไม่เคยปราณีใคร แม้กระทั่งเซียนหูถั่ว!

ออฟไลน์ Racing Bird

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2012, 22:09:29 »
พอดีไปเที่ยวทะเลที่จันทรบุรีกับตราดมา ตอนแรกจะตั้งกระทู้ที่ห้องภาพซะหน่อย "ว่าไปเที่ยวทะเลมา" แต่ดูไปดูมาไม่มีรูปทะเล มีแต่รูปของกิน  :m (62):

ก็เลยกลายมาเป็นกระทู้แนะนำร้านอาหารดีกว่า  :m (88):

ร้านนี้ตั้งอยู่อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี ไปถึงอำเภอขลุง ก็อ่านป้ายว่าร้านอาหารทะเล ตามป้ายไปเรื่อยๆ ก็จะเจอท่าเรือ เอะไปทำไมท่าเรือ เหอะ เหอะก็ร้านนี้อยู่ที่ป่าชายเลนต้องนั่งเรือไปอย่างเดียว
แต่เรือฟรีนะครับ   :m (25):

ก่อนอื่นมาดูรูปป่าชายเลนกัน

นั่งไปซักประมาณ 5 - 10 นาทีก็เจอร้านล่ะ

น้าตั้ม ร้านนี้ผมก็เคยไปทาน ไปกับเพื่อน 2 คน สั่งปลากระพงทอดราดน้ำปลา 1 ตัว เจ้าของร้านบอกเป็นชิ้นก็พอ งง  :yoyo(50):

แต่พอมาเสิร์ฟ ถึงบางอ้อ ปลาตัวประมาณนี้ล่ะครับ

(ขอยืมรูปร้านพัชธณาของแฟนน้า pu3707 มาครับ)

ร้านนี้อาหารอร่อย สดทุกอย่างครับ ฟันธงครับ  :yoyo (88): :yoyo (88):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2012, 22:11:36 โดย Racing Bird »