ผู้เขียน หัวข้อ: รวมหนังการ์ตูนเอนนิเมชั่นสวยๆเสียงดีๆจร้า.........  (อ่าน 22203 ครั้ง)

ออฟไลน์ nnu

• ชอบคุยมาก
Re: รวมหนังการ์ตูนเอนนิเมชั่นสวยๆเสียงดีๆจร้า.........
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 19:15:19 »

ล่าสุด ดูเรื่องนี้   ภาพสวยดีเหมือนกันนะ

สมัครบัตรเครดิต

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: รวมหนังการ์ตูนเอนนิเมชั่นสวยๆเสียงดีๆจร้า.........
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 22:27:09 »
พี่vichien ลองดูเรื่อง " Grave of the Fireflies (สุสานหิ่งห้อย) "  หรือยัง ผมดูแล้วน้ำตาไหล ทำได้ดีทั้งหนังด้วยครับ...

ดูแล้วครับตั้งแต่แผ่นยังไม่ออกเลยครับ ตอนนั้นสั่งทางร้านลูกแมว ที่ mbk อัดให้ ดูจบแล้วอึ้งกิมกี่เลยคับ จากนั้นก็ตามหนัง
ของค่ายนี้มาตลอด เห็นตอนนี้มี concert ของท่านที่เขียน score เพลงให้ทางค่ายนี้ ชุด Joe Hisaishi in Budokan - Miyazaki Anime to Tomo ni Ayunda 25 Nenkan ว่าจะลองสั่ง avchd มาดูก่อนถ้าถูกใจค่อย up เป็น bd
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 17:36:41 »
ratatouille นี่เอาไว้ใช้ทดสอบชุด ht ได้เลยนะครับ ตอนยายแกส่องลูกซอง และตลอดทั้งเรื่องภาพ เสียง เนื้อเรื่อง มันสุดยอดไปหมด
แนะนำให้ดูเสียงไทย แต่ตอนส่องลูกซอง ต้อง sound track เท่านั้นครับ :m (32):
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

ออฟไลน์ bjimmy

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2011, 12:07:25 »
ชอบดูทุกเรื่อง เอาแบบเรียงตามความชอบแล้วกัน Confirm โดยสาวน้อยที่บ้านของผม ดูประมาณเรื่องละไม่ต่ำกว่า 5 รอบ

1. Toy story 1, 2, 3 ชอบเสียงไทยมากกว่าอังกฤษ โดยเฉพาะนายอำเภอวูดดี้
2. Shrek 1, 2, 3, 4  ส่วนตัว 1เพลงตอนต้นเรื่องเพราะมากได้โยกดี กับ 4 บันทึกเสียงดี
3. How to Train Your Dragon ไม่ต้องบรรยายหลายฉาก
4. Up ดนตรีประกอบตอนฉากแต่งงานน่าฟังมากครับ
และอีกหลาย ๆ เรื่องแต่ขอแนะนำลองหามาชมครับ
Dinosaur (2000) เก่าหน่อย แต่น่ารัก ระบบภาพ เสียง อาจสู้หนังใหม่ ๆ ไม่ได้แต่ดูสนุกน่ารักดี แนะนำให้ลองหามาดูครับ

ออฟไลน์ mhero

• คุยเก่งมาก
  • All I Have Is Music
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 15:46:32 »
เรื่องนี้ก็สนุกนะครับ ภาพสวยมาก ๆ ผมชอบเจ้าเด็กอ้วน  :m (25):

ออฟไลน์ TroRuwA

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 13:35:33 »
yu yu hakusho remaster

http://www.indowebster.web.id/showthread.php?t=17774&page=1

มีคนริปเอามาโมยัดเสียงไทยจาก dvd ด้วยนะครับ ไม่รู้น้าๆเคยดูเรื่องนี้กันไหม  :m (67):

ออฟไลน์ nengbus

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 22:34:36 »

เรื่องสุสานหิ่งห้อย  มีขายตามร้านไหนที่หาซื้อได้ง่ายๆไหมครับ  อยากดูบ้าง

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 23:00:27 »

<a href="http://www.youtube.com/v/PQjJEYTiga0?version=3&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/PQjJEYTiga0?version=3&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;rel=0</a>
เรื่องนี้เลยครับ...เพิ่งดูเมื่อคืน  :m (17):

ออฟไลน์ mrbig

• Magic Box Audio
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 23:48:36 »
หนังค่าย Gibli ดีเกือบทุกอัน

หนังมีแง่คิดดี  ให้เด็กดูได้สบายใจ

*** ล่าสุด Mars need Mom  ต้องดูพร้อมกับเด็ก  จะได้แอบด่ามันไปในตัว 555 .... ดีมาก ๆ เน้นความรักของแม่ที่มีให้ลูก  ความรักของครอบครัว 

ตอนจบมีเบื้องหลัง  ตอนเต้น เบสกระหึ่มเลย

MKV ที่ Load มามี DTS-HD  ... เพื่อนเคยบอกมีนานแล้ว แต่เพิ่งได้ลอง  ดูได้อรรถรสดีกว่าจริง ๆ

*** Lunar : Magic Earth Resonance ***
*** New : Merlin Nano ***
http://www.magicboxaudio.com/
Tel : 085-161-0880   089-450-6968

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม พ.ศ. 2012, 11:39:03 »

เรื่องนี้เลยครับ...เพิ่งดูเมื่อคืน  :m (17):

แรงโก้.....เป็นอะไรที่ลูกๆ ผมเบื่อมากๆตอนนี้ ......แต่ ไม่รู้ทำไม......

เวลาเลิกงานกลับมา  ผมต้องมาเปิด ดูมันทุกที ที่ ทีวี หน้าบ้าน ว่าง

ดูมันแล้ว หายเหนื่อย.....หายเพลีย......ลูกสาวนั่งซ้าย ลูกชายนั่งขวา  เป็นบางครั้ง

แล้วบางเวลา  มีเสียงมาข้างๆหู  "คุณพ่อไม่เบื่ออิกเหรอจ๊ะ?"......." คุณพ่อไม่เบื่ออิกเหรอครับ?"

ผมก็เคยถามตัวเอง เหมือนกัน......มันมีอะไรน่าดูวะ.....?!? :m (12):

การ์ตูนหน้าตา อุบาทว์  เสียงภาษาไทย ภาค แบบเห่ยๆ......

นางเอก สำเนียงสุพรรณ....ลุงแก่ๆคนนึง เสียงสำเนียงอีสาน....เหน่อๆ..........

เนื้อเรื่อง มีเนื้อหา ง่ายๆ.....กวนๆ......กับมุขตลก ที่ดูจนมันเกือบจะฝืด...........

วันนี้ ผมนั่งพิมพ์ แล้วก็พยายามคิด......

................................................

ถ้าไม่นับถึงเรื่องคอรับชั่น การเอารัดเอาเปรียบ ที่เกิดขึ้นเหมือนในบ้านเมืองเรา

ที่ถูกสะสาง จนหมดคราบ สิ้นฤทธิ์ ขนาดเต่ายังหงายท้อง  มะก้องด้อง

การใ้ห้ การยอมรับ ทางด้านจิตใจ ของงูหางกระดิ่ง ที่มอบให้ด้วยใจจริง

การ ตัดสินใจ เลือก ทางเดิน...ว่า วันนึง....เมื่อเราเคว้งคว้าง.....

เราจะเป็นอะไร ก็ได้..........ที่มันเป็นเรา.....เป็นตัวเรา......

หรือแม้แต่ ในความถูกต้อง ก็ยังมีความผิดพลาด

(ที่นายอำเภอเอง ก็ยังพลาด ให้ขโมย เข้าไปขโมยน้ำได้)

และอีกหลายๆอย่าง ความสะใจ ในความถูกต้อง  หลายๆมุก......

รวมๆกัน.......ว่าแล้ว ก็อยากดูอีกแล้วครับ........

โลกความจริง  บ้านเรา....มันยังไกล.....เหลือเกิน......

เมื่อไร.......แรงโก้....จะเกิด ในวงการ......บ้านเราซะที...........วะ

:m (71):น้ำมาปลากินมด.....พอน้ำลด คนก็กัดกัน.... :m (71):

รักเมืองไทย...แต่ เบื่อคนไทยครับ........คนไทย กลุ่มนึง......... :m (26):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม พ.ศ. 2012, 12:15:14 »

ratatouille ก็เจ๋ง   ผมชอบโทนสีของหนังเรื่องนี้ครับ..

ผมก็ชอบ Ratatouille ประทับใจหลายอย่าง

อย่างนึงล่ะ ก็ตรงที่สอนว่า Anyone can cook จนเอาหนูมาสอนคนทำอาหาร

ช่างเปรียบเปรยได้ดีนัก อย่าว่าแต่คนเลย หนูยังทำอาหารได้

แล้วเรื่องอื่นล่ะถ้าคนเราพยายามคงไม่มีอะไรยากจนเกินไป

และชอบ Soundtrack ครับ Le Festin เพราะมาก  :m (25):

และก้อชอบ ซีตรองกบ คันที่เห็นด้วยครับ