ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับผู้ที่จะตัดสินใจ ระหว่าง klipsch quintet 3กับ 4  (อ่าน 6086 ครั้ง)

ออฟไลน์ nu

• ชอบคุย
สำหรับผู้ที่จะตัดสินใจ ระหว่าง klipsch quintet 3กับ 4
« เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2010, 17:48:13 »
อยากจะแนะนำผู้ที่จะตัดสินใจซื้อลำโพง klipsch quintet 3และ 4 แนะนำว่าให้ไปฟังเปรียบเทียบที่ mrz ได้เลย ส่วนตัวผมได้ไปฟังเปรียบเทียบทั้งสองรุ่นมาแล้ว ที่ mrz บริการดีมากโดยเฉพาะคุณ วิชัย ต้องขอขอบคุณมากกับการบริการเป็นกันเองมากและ มากๆ  ผู้ใดสนใจลองติดต่อดูนะครับ ไม่ซื้อไปฟังดูเขาก็ยินดีให้คำแนะนำและทดลองฟัง  ผลจากการทดลองฟังแบบจับผิดเมื่อเช้านี้ สดๆร้อนๆ ได้เข้าไปโชว์รูม วังบูรพา เพื่อไปรับเครื่องที่ส่งซ่อม และได้พูดคุยกับคุณ วิชัย เกี่ยวกับ klipsch quintet 3 และ 4 ว่าเสียงเป็นอย่างไรแตกต่างกันมากไหม ทางคุณ วิชัย ก็ บอกว่า แตกต่างกันพอสมควร เลยไปยก รุ่น 3 กับ 4 มาเปรียบเทียบ ปรากฎว่ารุ่น 4 เสียงสดใสกว่า ไดนามิคดีกว่า รายละเอียดดี ต่างกันพอสมควร ( ฟังแบบ 2 แชนแนล ) แต่ยังไม่ได้โปรโมทและราคาก็ขึ้นมาแล้วนะครับเป็น 11,900 ซึ่งจากเดิมทำราคาที่ 10,900 ท่านใดสนใจไปลองฟังดูนะครับ ของเขาดีจริงเลยอยากแนะนำ / สวัสดีครับ......นุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม พ.ศ. 2010, 19:36:34 โดย nu »

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
Re: สำหรับผู้ที่จะตัดสินใจ ระหว่าง klipsch quintet 3กับ 4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2010, 20:59:31 »
คุณวิชัย ที่สาขาวังบูรพา นี่คงเป็น อาเฮีย หน้าขาวๆมีอายุหน่อย ผมน้อยหน่อย เค้าเรียกกันว่า เฮียไช้ ละมั้งครับ ผม เจอแกทีไร แกก็เรียกผมพี่ทุกที บริการดีจริงๆครับ ใช้บริการแกมาตั้งแต่แกอยู่ที่ สาขาราชดำริ ตอนนี้ แกก็ย้ายไปกลับไปอยู่ วังบูรพา ละมั้งนะครับ แกเชียร์ แขกเก่งครับ ขยันยก ขยันตั้ง บริการถึงใจครับ :m (13):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
Re: สำหรับผู้ที่จะตัดสินใจ ระหว่าง klipsch quintet 3กับ 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2010, 21:26:48 »
จอดรถตรงไหนครับ...ผมไปวนทีไรเต็มตลอด...(หน้าร้าน)  :m (57):

• Moderator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2010, 21:59:52 »
หน้าร้านไม่มีจอดละมั้งตู่ ต้องจอดที่จอดรถเสียตังล่ะมั้ง หน้าร้านเค้าก็ไม่เคยมีที่จอดซะทีนะ แต่ปรกติ ก็จอด ดิโอล เพราะไปเดินเล่นบ้านหม้อด้วย น่ะ

ออฟไลน์ nu

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2010, 23:50:52 »
เฮียใช้ถูกต้องครับ ใจดี ซื้อของขอแผ่น write แผ่นตัวอย่างหนัง คอนเสริท์ เพลง  แกก็บริการให้ฟรี ผมยังได้แผ่นซีดี เพลงจีน ถงลี่ ที่พี่แก write ให้ แถมยังจะให้แถมแผ่นเทสเสียง หนังจีน ให้อีกจนเกรงใจ ที่จอดรถ จอดที่ดิโอลด์สยามแล้วเดินมานิดหน่อย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2010, 23:57:37 โดย nu »

• Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม พ.ศ. 2010, 10:44:32 »
ครับเฮียไช้ แกบริการ ถึงใจจริงๆครับ เวลาผมไปเจอแกที่สาขา วังบูรพาทีไร ถึงไม่ได้ซื้ออะไร แกก็ชอบแจก แผ่นไรท้ เพลงจีนเพราะๆมาให้ฟัง อยู่ประจำ แต่จะเขินๆ ก็ตรง แกชอบแรก ลูกค้า พี่ๆๆตลอด อายจัง เหมือน อาเจ็ก ร้าน อิมเมจ เลย เรียกลูกค้าพี่ ตลอด เกรงใจจัง คนรุ่นอารุ่นพ่อ มาเรียกพี่นี่ กระดากใจจริงๆ :m (62):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม พ.ศ. 2010, 17:16:10 »
เมื่อ 2-3 วันก่อน ไปเดินที่ KS สยามพาราก้อนมา

เดินตัวเกร็งๆ ไม่กล้าสบตาพนักงานขาย กัวเค้าเดินมาทัก

:m (71):  เฮ้อ คนไม่มีตังในกระเป๋านี่มันลำบากจริงๆ ขาดความมั่นใจไปพอสมควร :m (61):
กำลังรอ MRX700 ด้วยใจจดจ่อ !

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม พ.ศ. 2010, 17:44:56 »
เมื่อ 2-3 วันก่อน ไปเดินที่ KS สยามพาราก้อนมา

เดินตัวเกร็งๆ ไม่กล้าสบตาพนักงานขาย กัวเค้าเดินมาทัก

:m (71):  เฮ้อ คนไม่มีตังในกระเป๋านี่มันลำบากจริงๆ ขาดความมั่นใจไปพอสมควร :m (61):

วุ๊ย! สยามพารากอน หรือ สยามเพชรบุรีกันแน่ครับป๋า  :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์