ผู้เขียน หัวข้อ: พรี่เก๋คร๊าบบบ ขอถามเรื่อง Cayin ครับ  (อ่าน 12237 ครั้ง)

ออฟไลน์ Greenbull

• ชอบคุยมาก
พรี่เก๋คร๊าบบบ ขอถามเรื่อง Cayin ครับ
« เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 23:58:36 »
สนใจตัว cayin a50t และ a88t

-หาซื้อได้ที่ไหน  ราคาเท่าไหร่  มีรีโมทมั๊ยครับ

-สนใจเรื่องกำลังขับ เทียบกับ int ts 211 ของพี่ศักดิ์แล้วเป็นยังไงครับ (ใช้ขับ nht classic 3 )

-คำว่า ULTRALINEAR กับ triode หมายความถึงอะไรครับ

-ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  ขอให้มีลูกทันใช้นะครับ :m (3): :m (3):

ออฟไลน์ Redrum

• สมาชิกอาวุโส
Re: พรี่เก๋คร๊าบบบ ขอถามเรื่อง Cayin ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 00:08:05 »
ตามเว็ปไปเลยคร้าบ

http://www.silver-audio.com/

ส่วนเรื่องเสียงรอถามน้าเกร๋ก็แล้วกันคร้าบ  :m (49):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ wut

Re: พรี่เก๋คร๊าบบบ ขอถามเรื่อง Cayin ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 00:10:18 »
ตอนนี้ VP Media ตรงตลิ่งชัน เป็นตัวแทนคร๊าบ

ส่วนเรื่องราคา ไม่รู้คร๊าบ

แล้วก็เทียบกับ 211 ท่าจะยาก เพราะ 211 ยังไม่ออกมาเป็นตัวจริงเลยหนิคร๊าบ :m (62):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 09:40:21 »
เห็นในเวป VP Media ลงจัดโปรโมชั่นเยอะเลยนะครับช่วงนี้
แต่ไม่รู้เสียงเป็นยังไง  :m (52):

รอน้าเกร๋มาตอบรีวิวดีกว่า :m (16):

ช่วงนี้บอร์ดเงียบสุดๆ  ป่าช้ายังรื่นเริงกว่านี้ :m (27): :m (27): :m (27):

บอร์ดเราเหรอครับ  :m (14):  ก้อไม่เงียบมั๊งครับ....

แหม...แต่พี่จะให้คึกคัก เคลื่อนไหวทุก ชม. คงยากส์.....

บอร์ดอื่นๆ  ยังพอๆกัน..
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 09:42:03 »
เอ่อ ผมชอบคร้าบ เจ้า cayin เนี่ย งานมากๆคร้าบ มีรีโมท ด้วย เสียงก็แนว แอมป์ หลอด พุชพูล สมัยใหม่ กระชับ กระฉับกระเฉง โปร่งน้ำหนักดี ถ้าเป็น เซียนหลอดรุ่นเก่าอาจไม่ค่อยชอบ บอกว่าเสียงไม่ค่อยเนียนอนาล๊อก แต่ผมว่ามันก็เป็น สไตล์หลอดรุ่นใหม่ที่ ให้รายละเอียดดี ทำให้ฟังเพลงได้หลากหลายขึ้น เบสมันก็กระชับขึ้น แต่ก็เหมือนเคย อย่างน้อย ต้องเปลี่ยนหลอด ปรี ซักสองคู่นะคร้าบ 12ax7 คู่หนึ่งกับ 12au7 อีกคู่หนึ่งครับ แหม แต่ให้เทียบ กับ ของพี่ศักดิ์คงยากอ่ะครับ ยังไม่เคยฟังเลยครับ เคยฟัง TSหลอด211 ที่คุณโกวิทย์เอามาโชว์ตัวที่งานที่ฟอร์จูน ล่าสุดที่ผ่านมา ก็ฟังไม่ถนัดเท่าไหร่ แถม เทียบกันลำบากทั้งสไตล์เสียงที่แตกต่างกันตามบุคลิกของหลอดที่ต่างกัน แล้ว ยังเป็นพุชพูล กับ ซิงเกิ้ลเอ็นด์ อีกต่างหาก

เรื่องตัวงาน เท่าที่ผมใช้มา cayin งานดีมากครับ ถ้าไปดูตัวจริงๆ จะยิ่ง ทึ่งๆว่า จีนเดี๋ยวนี้ทำงานออกมาดีจริงๆ ไม่งั้นคงผ่านมาตรฐาน เครื่องใช้ไฟฟ้ายุโรปยากนะครับ ถ้าเปิดเว็บสเตริโอไฟล์เมืองนอก ที่เค้าเปิดไส้ให้ดู ตัวอุปกรณ์ภายในใช้ได้เลย งานไวร์ริ่งดีมากๆ เดินแบบฮาร์ไวร์หมดไม่ผ่านแผ่นปริ้นเลย ดูเรียบร้อยดีจริงๆ (ถ้าตัวที่ขายมันทำเหมือนตัวที่โชว์ทุกตัวนะครับ)

ส่วนราคา น่าจะประมาณสองหมื่นหกนะครับ เอาเป็นว่าถ้าเทียบกับ อินทริเกรตแอมป์ ตลาดระดับเริ่มต้นราคา สองหมื่นนิดๆ ยังไงๆ โดยส่วนตัวผมก็ว่าเล่น int amp หลอดคุ้มกว่ามากๆครับ เพราะตอนใช้อยู่ ผมก็มี int ระดับ สอง-สามหมื่นเทียบอยู่ด้วยเช่น NAD372 , int cambridge640c มาเปิดเทียบกับ cayin ปรากฎว่า ขายเรียบ เก็บ cayin ไว้คร้าบ (อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ หลายๆคนอาจไม่ชอบหลอดครับ)

สำหรับเรื่อง tirode กับ ultra linear เนี่ย มันก็ เป็นของแถมให้นิดหน่อย ให้เลือกปรับ ได้ แรงน้อยก็ได้ความลื่นไหลมาหน่อยไว้ฟังเพลงร้องดี อยากฟังเพลงสนุก กระชับ ขับลำโพงหินๆหน่อย ก็ปรับไฟไป ultra linear ครับ ส่วนหลักการทาง ทฤษฎี ของเรื่องระบบไฟ ระหว่างtriode กับ ultra linear เนี่ยคงต้องถามท่านๆ เซียนหลอดนะคร้าบ

• Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 09:46:10 »
พยายามจะใส่รูปมันไม่ขึ้นอ่ะ :m (62): ยังไง ก็ลองไปลองดูลองฟังให้ครบๆ แล้วค่อยตัดสินใจนะคร้าบ  :m (13):

ออฟไลน์ chaikiat

• โปรเจคใหม่ GT-R !!!
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 09:50:48 »
Cayin มีวางขายในห้างที่ญี่ปุ่่นด้วยน๊า....แต่ไม่รู้ขายดีหรือเปล่า  :m (14):

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:00:20 »
เห็นในเวป VP Media ลงจัดโปรโมชั่นเยอะเลยนะครับช่วงนี้
แต่ไม่รู้เสียงเป็นยังไง  :m (52):

รอน้าเกร๋มาตอบรีวิวดีกว่า :m (16):

ช่วงนี้บอร์ดเงียบสุดๆ  ป่าช้ายังรื่นเริงกว่านี้ :m (27): :m (27): :m (27):

บอร์ดเราเหรอครับ  :m (14):  ก้อไม่เงียบมั๊งครับ....

แหม...แต่พี่จะให้คึกคัก เคลื่อนไหวทุก ชม. คงยากส์.....

อาจเป็นเพราะช่วงนี้ ป๋า ไม่ได้เข้ามาแจม  เลยดูกร่อยไปนิด

:m (32):ป๋า อยู่ไหน รายงานตัวด่วน
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;</a> 

• Moderator
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:00:48 »
โอ้มันขึ้นห้างที่ญี่ปุ่นด้วยหรือเนี่ย เห็นแต่ขายที่ยุโรป แพงเชียวเฉพาะตัว A50t ที่ยุโรปมันขายตั้ง สี่หมื่นกว่า ของ Dared ก็เห็นขายที่ ยุโรปแพงมากๆ ดีที่ ไทยกับพี่จีน เป็นเพื่อนกัน เลยได้ใช้ของไม่แพงหน่อย :m (54):

• Moderator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:02:04 »
พี่คิทาโร่ คร้าบ สงสัยช่วงนี้ ป๋าจะติด เด็กอินโด จริงๆ ไม่มาให้เห็นเลย เฝ้าอยู่แต่บาร์ ดันดุ้น อะไรของแกไปตามเรื่อง

น้าป๊อป ชุดเป็นไงบ้างคร้าบ ขยับไปขยับมาได้ที่หรือยังคร้าบ :m (7):

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:02:15 »

เป็นแค่คำแซวล้อเล่นเฉยๆครับน้าเขียง   ผมคิดว่าหลายๆคนจะยุ่งเรื่องงานกันส่วนใหญ่ครับ เพราะต้นปี จะมีพวกประเมินโบนัสพนักงาน  วางแผนธุรกิจประจำปี เลยทำให้หายๆไปบ้างน่ะครับ :m (3):

ไม่ซีเรียสครับพี่... :m (65):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:06:42 »
ปรับไฟอะไรครับ แอมป์มันออโต้ไบแอสไม่ใช่หรือ

"There is no elevator to success. You have to take the stairs."

• Moderator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:08:32 »
มันก็แล้วแต่รุ่น มั้งคร้าบ บางรุ่น ก็มี รูไว้ ให้คอยเช็ค คอย ปรับไบแอสไฟ บางรุ่น ก็ออโต้ ไบแอส พอหลอดเสื่อมมันก็ แรงตกๆ เหียวๆเฉาๆไปตามเรื่อง แต่ ยังไงๆ มันก็ไม่ยุ่งยากหรอกคร้าบ น้าป๊อป เห็นตอนน้าเจมส์ แกใช้ เพาเวอร์ แมนเล่ย์ แกก็นั่งจิ้ม นั่งปรับไฟเล่นอยู่เป็นประจำ ของผมแอมป์หลอดรุ่นเล็กๆ ไม่ต้องจิ้มไม่ต้องปรับ ฟังไปเรื่อยๆ เหี่ยวเมื่อไหร่ก็เปลี่ยนคร้าบ :m (50):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:10:40 »
NAD กะ cambridge แนวเสียงเป็นไงบ้างครับ น้าเกร๋ เห็นเคยใช้อยู่ เคยฟังแต่ แนด ก็ชอบอยู่
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

• Moderator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:13:21 »
NAD มันจะสุภาพ กว่า cambridge นิดๆนะครับพี่แก้ว ผมว่า แคมบริดมันออก โปร่งกว่า วงกว้างกว่า ฟังแล้วรู้สึกจะโอ่อ่า มีชีวิตชีวากว่าหน่อย บางคนอาจจะไม่ค่อยชอบ แนวเสียงมันสมัยใหม่กว่า น้องแนด หน่อยคร้าบ ฟังดูจะ ฉูดฉาดมีสีสันกว่า แต่ถ้าจะจับเนื้อเสียง จริงๆ ต้อง AB เทส กันดูครับ ตอนนี้ เหลือ int nad ตัวเล็กๆ กองๆไว้ ที่บ้านอีกตัว  :m (50):

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:18:30 »
NAD มันจะสุภาพ กว่า cambridge นิดๆนะครับพี่แก้ว ผมว่า แคมบริดมันออก โปร่งกว่า วงกว้างกว่า ฟังแล้วรู้สึกจะโอ่อ่า มีชีวิตชีวากว่าหน่อย บางคนอาจจะไม่ค่อยชอบ แนวเสียงมันสมัยใหม่กว่า น้องแนด หน่อยคร้าบ ฟังดูจะ ฉูดฉาดมีสีสันกว่า แต่ถ้าจะจับเนื้อเสียง จริงๆ ต้อง AB เทส กันดูครับ ตอนนี้ เหลือ int nad ตัวเล็กๆ กองๆไว้ ที่บ้านอีกตัว  :m (50):
nad รุ่นไหนครับ สนใจครับ อาจรับไว้เลี้ยงดูต่อ ถ้าเบื่อๆแล้วครับ
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

• Moderator
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:34:47 »
ตัวเล็ก เองคร้าบพี่ แก้ว ตัว 320BEE รุ่น 30 ปีโคไนท์ เค้าน่ะคร้าบ เลยว่าจะเก็บไว้เล่นๆ นะคร้าบพี่

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 15:12:10 »
ช่วยเปรียบเทียบ a50t กับ a55t ด้วยครับว่ามันแตกต่างกันยังไง :m (3): :m (3):

a50t   http://www.weloveshopping.com/template/a04/showproduct.php?shopid=169547&productid=A-50T

a55t    http://www.weloveshopping.com/template/a04/showproduct.php?shopid=169547&productid=A-55T

อีกนิดครับ สองตัวนี้ถ้าเทียบกับ โปรลอค1  เสียงเป็นยังไง  อันไหนคุ้มกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 15:17:43 โดย Greenbull »

• Moderator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 17:21:37 »
เอ่อมันก็คงต่างกันแค่บุคลิกหลอด EL34 กับ KT88 นั่นแหละคร้าบ น่าจะประมาณว่า EL34 มันจะปิ้งๆเป็นประกายพวก ส่วน KT88 มันน่าจะเข้มข้นกว่า อันนี้รอท่านเซียนหลอดมาว่าอีกทีนะครับ ส่วน ถ้าเทียบกับ โปรลอก1 แบรนด์ฝรั่งทำในจีน เหมือนกัน ก็ ไม่เคย AB test นะครับ แต่ ถ้าเทียบราคามือหนึ่งด้วยกัน เทียบความคุ้มก็ cayin นะครับแต่ถ้า กะดันให้สุดๆ ส่วนต่างราคา ที่จะไปเพิ่มให้ Prolouge1 ผมไม่แน่ใจว่ามันจะต่างกันแค่ไหนน่ะครับ จริงๆน่านัด เอามา AB test กันจริงๆครับ ทีแรก ผมก็เคยอยากได้ prolouge1 แต่พอได้ฟัง cayin แล้วเอามาเปลี่ยนหลอด ผมก็เลยเล่น แค่ cayin น่ะครับ อันนี้ ยังไม่เคยมา AB test กันจะๆ นะครับ แค่รู้สึกว่า เล่นcayin แล้วมาเปลี่ยนหลอด ก็ โอเคครับ  แต่ถ้างบถึง เหลือๆ ก็เล่น Prolouge1 ดูก็แล้วแต่นะครับ อีกยี่ห้อที่น่าสนใจ ก็ melody นะครับ แบรนด์จิงโจ้ ทำในจีน อีกเช่นกัน อันนี้ก็น่าสนนะครับ :m (13):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 17:24:53 โดย mimic522 »

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 17:29:44 »
เล่าประสพการณ์ให้ฟังเฉย ๆ เมื่อสองสามปีที่ผ่านมา ผมเคยซื้อซีดีหลอดของจีนยี่ห้อหนึ่งมาเล่น  เป็นรุ่นที่ออกแบบในเยอรมัน  แต่ดังมากในอเมริกา ได้รางวัลเยอะมาก  ในอเมริกาขายอยู่ประมาณห้าหมื่นกว่าบาท(คิดเป็นเงินไทย)  แต่บ้านเรานำเข้ามาขายใช้ชื่อยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน  ขายอยู่ใหม่ๆตอนเปิดตัว สามหมื่นเก้าพันบาท  ผมซื้อตอนลดราคาในงานเครื่องเสียงแค่หนึ่งหมื่นแปดพันบาท  เอามาลองเล่นหาประสพการณ์ดู ประมาณ 1 เดือน ทั้งเปลี่ยนซีคลับปิ้งและเปลี่ยนหลอด  บอกตรงๆ เสียดายเวลาและค่าไฟ  เพราะขุนเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้น  ใครรู้ช่วยหาข้อมูลให้หน่อยเถอะว่าของที่ขายในอเมริกากับขายบ้านเราน่ะมัน Spec เดียวกันหรือเปล่า?

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 17:34:49 »
เอ่อมันก็คงต่างกันแค่บุคลิกหลอด EL34 กับ KT88 นั่นแหละคร้าบ น่าจะประมาณว่า EL34 มันจะปิ้งๆเป็นประกายพวก ส่วน KT88 มันน่าจะเข้มข้นกว่า อันนี้รอท่านเซียนหลอดมาว่าอีกทีนะครับ ส่วน ถ้าเทียบกับ โปรลอก1 แบรนด์ฝรั่งทำในจีน เหมือนกัน ก็ ไม่เคย AB test นะครับ แต่ ถ้าเทียบราคามือหนึ่งด้วยกัน เทียบความคุ้มก็ cayin นะครับแต่ถ้า กะดันให้สุดๆ ส่วนต่างราคา ที่จะไปเพิ่มให้ Prolouge1 ผมไม่แน่ใจว่ามันจะต่างกันแค่ไหนน่ะครับ จริงๆน่านัด เอามา AB test กันจริงๆครับ ทีแรก ผมก็เคยอยากได้ prolouge1 แต่พอได้ฟัง cayin แล้วเอามาเปลี่ยนหลอด ผมก็เลยเล่น แค่ cayin น่ะครับ อันนี้ ยังไม่เคยมา AB test กันจะๆ นะครับ แค่รู้สึกว่า เล่นcayin แล้วมาเปลี่ยนหลอด ก็ โอเคครับ  แต่ถ้างบถึง เหลือๆ ก็เล่น Prolouge1 ดูก็แล้วแต่นะครับ อีกยี่ห้อที่น่าสนใจ ก็ melody นะครับ แบรนด์จิงโจ้ ทำในจีน อีกเช่นกัน อันนี้ก็น่าสนนะครับ :m (13):
cayin & dared หละครับ แนวเสียง ?น้าเกร๋ชอบแบบไหน แต่วันนี้ไปลองฟัง mp-7 มาแล้วชอบมากกว่า 2a3c ครับ

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 19:41:27 »
แอมป์ขยิ่นรุ่นนี้นี่มันอีท่าไหนเนี่ย ไปติดคลาสบี สเตอริโอฟายล์ กะเค้าด้วยเฉยเลย :m (7):

แล้วยังทำราคาได้ขนาดนี้ แถมผ่อน 0% ได้ 6 เดือนอีกต่างหาก เล่นเอาใจหวั่นไหวอยากลองฟังขึ้นมาเหมือนกันเลยนะเนี่ย :m (41):

แต่ว่าชื่อมันเนี่ยดิ ออกแนว ขยิ่น ว้า กระเหรี่ยง อะไรไปโน่น :m (62):

• Moderator
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 23:01:05 »
แหมน้าหนุ่มคร้าบ แต่งานประกอบตัวถึง วัสดุเค้าดีเลยนะคร้าบ ส่วนเรื่องเสียงนี่ ต้องแล้วรสนิยม ของแต่ล่ะท่านน่ะคร้าบ

ออฟไลน์ bt5000

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:22:58 »
เคยไปลองฟัง 55 กะ 50 รู้สึก 55 แรงดีกว่า เสียงออกใสๆ ละเอียดดีครับ ตอนนั้นลองฟังกะ polk กะ vienna
ความสุขอยู่ที่การเดินทาง...มิใช่เป้าหมาย

ออฟไลน์ chaikiat

• โปรเจคใหม่ GT-R !!!
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:38:24 »
แอมป์ขยิ่นรุ่นนี้นี่มันอีท่าไหนเนี่ย ไปติดคลาสบี สเตอริโอฟายล์ กะเค้าด้วยเฉยเลย :m (7):

แล้วยังทำราคาได้ขนาดนี้ แถมผ่อน 0% ได้ 6 เดือนอีกต่างหาก เล่นเอาใจหวั่นไหวอยากลองฟังขึ้นมาเหมือนกันเลยนะเนี่ย :m (41):

แต่ว่าชื่อมันเนี่ยดิ ออกแนว ขยิ่น ว้า กระเหรี่ยง อะไรไปโน่น :m (62):

เห็นเมื่อวาน บ่นถึง คยิ่น ไทใหญ่ อยู่นิ...

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:56:06 »

เห็นเมื่อวาน บ่นถึง คยิ่น ไทใหญ่ อยู่นิ...

อ่อ...ที่แท้ก้อเป็น " เห็นเมื่อวาน บ่นถึง สาวคยิ่น ไทใหญ่ อยู่นิ...

ออนไลน์ wilapong

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 11:17:45 »
พอดีอ่านจอใน enjo the music เขาออกเสียงว่า Cayin (pronounced "Kai-an")
ในภาษาจีนแปลว่าทอง เขาว่างั้นครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 11:23:34 »
พอดีอ่านจอใน enjo the music เขาออกเสียงว่า Cayin (pronounced "Kai-an")
ในภาษาจีนแปลว่าทอง เขาว่างั้นครับ

โอว...ความหมาย ความหมายดี.... :m (73):

ออฟไลน์ robyrd

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 18:48:52 »
สำหรับ 50-T เสียงตามที่พี่เกร๋ว่ามาครับ ลื่นๆหน่อย (ตามหลอด el34) และเสียงออกแนวโซลิด มากกว่าหลอด สะอาด โปร่ง ติดที่เนื้อเสียงบางไปนิด  (ส่วนตัว)

ส่วนตัวอีกเช่นกัน ชอบ cayin a-88t มากกว่าครับ เนื้อหนัง รายละเอียด กำลังสำรอง ที่ชอบที่สุด คือมันมีภาค Pre-in นี่แหละครับ

แต่สิ่งที่เรียกว่าย่อหย่อนกว่า Prologue 1 ที่ชัดเจนมาก คือ เสียงบรรยากาศ เสียงลมจากเครื่องเป่า ทำสู้ P1 ไม่ได้ครับ (ทั้งที่ตลาดอเมริกา ราคาขายเท่ากัน ระหว่าง P1 และ Cayin แปลกใจมาก)

ยิ่งตอนนี้ได้ฟัง Prologue 1 หลอด Phillips MiniWatt ทั้ง Set หลอดชุดนี้ ช่วยเสริมชุดให้ดีกว่าเดิมขึ้นไปอีกครับ ที่ชัดเจนเลยคือมิติด้านสูง และรายละเอียด แต่ที่หนักใจคือ ไม่รู้จะเอา Vandersteen ไหวหรือเปล่า  :m (71):

แต่ลองเช็คกับทาง VP อีกทีนะครับว่า รุ่นไหนให้หลอด Electro harmonix บ้าง ส่วนท่านไหนไปเอา A-88T มาแล้วจะปล่อย รบกวนแจ้งผมสักหน่อยนะครับ อยากเอามาลองฟังเทียบกับ Primare เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 18:58:01 โดย robyrd »

• TAC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 20:55:33 »
โปรลอกวัน ได้หลอดมินิวัตต์มาทั้งเซท หลอดเพาเวอร์ด้วยรึเปล่าครับ :m (41):

อยากฟัง อีแอล 34 เมทัลเบสอ่ะ :m (60):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 15:44:41 »
โปรลอกวัน ได้หลอดมินิวัตต์มาทั้งเซท หลอดเพาเวอร์ด้วยรึเปล่าครับ :m (41):

อยากฟัง อีแอล 34 เมทัลเบสอ่ะ :m (60):

8 หลอดเลยครับ พี่หนุ่ม ... power / pre

• TAC
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 15:57:58 »
EL34 รุนนี้ใช่ป่ะครับน้าโรเบิร์ท

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ  เสียงแนวไหนครับถ้าเทียบกับพวก Mullard xf2  :m (60):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 17:55:06 »
EL34 รุนนี้ใช่ป่ะครับน้าโรเบิร์ท

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ  เสียงแนวไหนครับถ้าเทียบกับพวก Mullard xf2  :m (60):

น่าจะใช้นะครับ เป็น phillips miniwatt Heerlen Holland
ไว้ถ่ายตัวเป็นๆ มาให้ดูครับ เจ้าของเดิมแกย้ำหนักหนาว่าหายากกก แถมเป็น NOS ผมได้มาพร้อมแอมป์ครับ

ตอนนี้รอกระสุนจะไปเอา Stirling 3/5 มาเข้าคู่ครับ

• TAC
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 02:33:35 »
แจ่มเลยครับ :m (17):

ตอนนี้ใช้ขับลำโพงอะไรอยู่ครับ :m (50):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:14:52 »

ตอนนี้ใช้ขับลำโพงอะไรอยู่ครับ :m (50):

รูปปลากรอบครับ พี่เค้าแจ้งมาว่าเป็น NOS Match Quad ครับ

ตอนนี้ขับ NHT Absolute Zero ครับ เสียงพวกเครื่องสาย โลหะ เสียงใช้ได้เลยครับ ถ้าไม่ติดว่าขับยาก ผมว่าน่าจะขายดีกว่านี้เยอะครับ
ผมเอามาทำลำโพงโฮม เข้ากับ Denon ดีมากเหมือนกันครับ

ปล.ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:15:07 »
เบิร์ตค้าบ เอาชุด HTPC มาโชว์มั่งได้แว้วคร้าบ เห็นมีเพื่อนๆสนใจอยากประกอบคอมพ์ ดูหนังฟังเพลง เพิ่มขึ้นเยอะแล้วนะคร้าบ :m (50):

• TAC
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 10:39:18 »
อืมม ไม่ทราบที่หลอดระบุ xf เท่าไหร่

EL34 นี่ผมจะคุ้นกับพวก Mullard มากกกว่า ขออภัย จขกท. ด้วย เห็นแล้วมันคัน อยากฟังเลยหน่ะครับ :m (88):

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 11:03:49 »
อืมม ไม่ทราบที่หลอดระบุ xf เท่าไหร่

EL34 นี่ผมจะคุ้นกับพวก Mullard มากกกว่า ขออภัย จขกท. ด้วย เห็นแล้วมันคัน อยากฟังเลยหน่ะครับ :m (88):

มูลลาร์ดเอย มินิวัตต์เอย  แพงๆทั้งน้าน..... :m (23):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 11:22:37 »

รูปปลากรอบครับ พี่เค้าแจ้งมาว่าเป็น NOS Match Quad ครับ

ตอนนี้ขับ NHT Absolute Zero ครับ เสียงพวกเครื่องสาย โลหะ เสียงใช้ได้เลยครับ ถ้าไม่ติดว่าขับยาก ผมว่าน่าจะขายดีกว่านี้เยอะครับ
ผมเอามาทำลำโพงโฮม เข้ากับ Denon ดีมากเหมือนกันครับ

ปล.ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

ไม่เป็นไรครับ

แฮ่ม...pro1 ถ้าเบื่อบอกด้วยนะครับ จะเอามาขับ classic 3

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2010, 11:26:45 »
แว่วๆ ว่าบอร์ดเงียบๆ....กว่าป่าช้า................. :m (23):

ปั่น...ซ้าหน่อย....  :m (5):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/