ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเรือรบอวกาศ Space battleship Yamato  (อ่าน 1468 ครั้ง)

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
หนังเรือรบอวกาศ Space battleship Yamato
« เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2011, 21:30:49 »
หนังดูสนุกครับ เรื่องนี้ ญี่ปุ่นคาดหวังเอาไว้มากจากการเอาการ์ตูน อมตะคลาสสิคของญี่ปุ่นมาทำเป็นหนังเรือรบอวกาศฟอร์มยักษ์ของญี่ปุ่นเค้า เรียกว่าตั้งใจท้าชน Star trex ของฝรั่งกันเลย หนังดูสนุกครับ ตัวแสดงเล่นดีทุกคน เดินเรื่องกระชับ ดูสนุกตลอดเรื่อง กราฟฟิคทำได้ดีมากๆ เป็นหนัง อวกาศที่ดูแล้ว อินเตอร์ดีครับ ไม่รู้สึกเหมือนดูหนังขบวนการ เลยครับ น่าหามาดูครับ หนังสนุกภาพสวย ดูเพลินคร้าบ เนื้องเรื่อง ประมาณ Star Trex+Amargedon แถมเพลงธีม ตั้งใจอีกเอา ร๊อกเกอร์ปากบาน แห่ง Aerosmith มาทำเพลงประกอบตอนจบให้อีก กะชน Amargedon จริงๆนะเนี่ย น่าหาซื้อมาดูกันได้เลยคร้าบ