ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเพลงใหม่ให้ฟัง "ริมน้ำคืนหนึ่ง by Impression"  (อ่าน 2429 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeposter

• ชอบคุยมาก
    • facebook.com/joeposter
ฝากเพลงใหม่ให้ฟัง "ริมน้ำคืนหนึ่ง by Impression"
« เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 16:19:32 »
หลายท่านที่เคยเป็นแฟนเพลงเก่าๆถามผมหลังระหว่างที่ทราบข่าวเรื่องแผ่นไวนิ่ลว่า"เมื่อไหร่ Inspiration จะมีอัลบั้มใหม่ เพราะห่างจากชุดแรกราวเจ็ดปีแล้ว"

คำตอบมีแล้วคือ สิ้นเดือนนี้ครับ
ส่วนคำถามอื่นๆผมเชื่อว่าจะตามม​าอีกเพียบ ผมจะตอบเพียงว่า"ลองฟังดูก่อนคร​ับ"

Track 8 ริมน้ำคืนหนึ่ง

http://soundcloud.com/joeposter/rim-naam

Track 9 เมื่อไหร่ฝนจะหาย

http://soundcloud.com/joeposter/when-rain-going-to-stop

แล้วผมจะใช้เวลาเขียนจด​หมายเปิดผนึกคำตอบสำหรับคำถามสำ​คัญอื่นๆ ยกตัวอย่างเช่น

1."ทำไมต้อง สองเพลง?" (อันนี้ต้องตอบยาวมากติดไว้ก่อน ตอบสั้นๆว่าผมได้ฟังมาครึ่งปีกว่าแล้วและอยากให้ท่านอื่นได้ฟังบ้าง เลยเชียร์พี่แกตัดแผ่นออกมาก่อนครับ)
2. ราคาเท่าไหร่ (200 ครับ)
3. จะมีโปรโมชั่นให้ชาว TAC บ้างมั๊ย (ผมตอบเลยว่า ผมขอโควต้าพิเศษคือให้โรงงานแยกแผ่นกล่องแรก 100 แผ่นแรกซึ่งปกติจะมีค่า BER ต่ำมากๆ ไว้ให้สมาชิกโดยรายละเอียดผมจะขอปรึกษาท่าน admin ก่อนครับ แต่คร่าวๆคือไม่ต้องจ่ายตังค์ก่อนเพราะเปลืองค่าโอนครับ)

ปล.ผมยังเป็นหนึ้บางท่านเรื่องแผ่นไวนิ่ลซีดีของ "Inspiration by Impression"vol.1 อยู่นะครับ :m (88):

ออฟไลน์ mhero

• คุยเก่งมาก
  • All I Have Is Music
Re: ฝากเพลงใหม่ให้ฟัง "ริมน้ำคืนหนึ่ง by Impression"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 16:31:16 »
เพลงเพราะดีครับ  :m (17):

ออฟไลน์ pdg911

• ชอบคุยมาก
Re: ฝากเพลงใหม่ให้ฟัง "ริมน้ำคืนหนึ่ง by Impression"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 18:47:21 »
แล้วจะมีออกมาเป็น cd มั๊ยครับ  ผมไม่ได้เล่น vinyl ครับ ชุดเดิมมีแต่ cd เพลงเพราะครับ

ออฟไลน์ joeposter

• ชอบคุยมาก
    • facebook.com/joeposter
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 21:10:52 »
แล้วจะมีออกมาเป็น cd มั๊ยครับ  ผมไม่ได้เล่น vinyl ครับ ชุดเดิมมีแต่ cd เพลงเพราะครับ

ที่กำลังจะวางเป็นแผ่น CD ครับ

ออฟไลน์ mooazaaa

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 22:32:06 »
เพลงเพราะมากครับ

ออฟไลน์ Santa

• LINN
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 03:56:45 »
จอง :m (17):
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ Fahsai

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2011, 23:55:16 »
ขอขึ้นบัญชีจองไว้ก่อนเลยครับ  :m (86):