ผู้เขียน หัวข้อ: สุราษฎ์ มีร้านเครื่องเสียง Hi-End ไหมครับ  (อ่าน 5143 ครั้ง)

ออฟไลน์ pratya_mong

• หน้าใหม่
  • *
สุราษฎ์ มีร้านเครื่องเสียง Hi-End ไหมครับ
« เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2011, 16:14:32 »
ขอนอกประเด็นนิดหนึ่ง :m (26):
อยากสอบถามพี่น้องชาวสุราษฎร์ว่า
ที่โน่นมีร้านเคื่องเสียงหรือเปล่า :m (88):
เพราะผมจะย้ายไปที่โน่น กำลังเล็งว่าจะหาลำโพงใหม่
จะซื้อที่เชียงใหม่ ก็กลัวมีปัญหาเรื่องประกันครับ
ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ Redrum

• สมาชิกอาวุโส
Re: สุราษฎ์ มีร้านเครื่องเสียง Hi-End ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2011, 20:30:01 »
ป๋าเกาะมาตอบหน่อสิครับ  :m (49):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ noom888

• คุยเก่งมาก
Re: สุราษฎ์ มีร้านเครื่องเสียง Hi-End ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2011, 21:08:09 »
ป๋าเกาะมาตอบหน่อสิครับ  :m (49):

ป๋าเกาะ  อยู่ สุไหงโกลก ครับ  :m (8):  ห่างจากสุราษฎร์ 5-6 ร้อยกิโล ได้

ถ้าหาดใหญ่  ก็มีแค่นำไทย กะ วิชชุสิน  นำไทยของไม่ค่อยมีแต่สั่งได้  ราคาเท่ากะ กทม อาจจะแพงกว่าก็เล็กน้อยเป็นค่าขนส่ง

นครศรีฯ  ติดกะสุราษฎร์  มีโคไนซ์ครับ  ของครบเหมือน กทม แต่คนขายก็แนว ตจว  ไม่ใช่มาตรฐานโคไนซ์

รู้เท่านี้ครับ

ออฟไลน์ pongbas

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2011, 17:01:21 »
ไม่ทราบว่าตอนนี้ย้ายมารึยังคับ ถ้าย้ายมาแล้ว (ผมว่าย้ายกลับเถอะคับร้านเครื่องเสียงไม่ค่อยมี อิอิ....ผมล้อเล่น.... :m (25):) ผมอยู่สุราษฏ์ คับ :m (31): ร้านเครื่องเสียงไฮๆ ไม่มีคับ :m (16): มีแต่ร้านขายmidend ร้านก็ประมาณนิยมพานิช ที่เชียงใหม่คับ และก็มีร้าน สาธิตวิทยุคับ ขายพวกเครื่องเสียงบ้านกับชุดโฮม นิดหน่อยคับ มีของระดับเกรดกลางๆถึงล่างๆ คับ นอกนั้นก็ไม่มีร้านอะไรเลย เมื่อก่อนจะมีร้านคล้ายๆกับ neo ที่เชียงใหม่อะคับ แต่เค้าย้ายไปภูเก็ตแล้วคับ แต่ถ้าจะฟังชุดเครื่องเสียงก็พอมีเพื่อนๆในสุราษฎ์เล่นกันอยู่มีทั้งชุดธรรมดาจนไปถึงชุดไม่ธรรมดา :m (17): ให้ฟังได้คับ  นอกจากนั้นถ้าจะดูเครื่องเสียงก็อาศัย อินเตอร์เน็ตอย่างเดียวคับ เข้าดูได้ทั้วโลก โดยนั่งอยู่กับบ้าน แต่อย่างว่าแหละคับ ได้แต่ดู :m (60): หูไม่ได้ฟัง :m (30): มือไม่ได้ลูบคลำ ก็ตัดสินใจอะไรไม่ได้คับ... :m (71):.
ถ้าไม่เกรงใจ ผบ. ที่บ้านนะ อาฮะ มีเฮ หุหุ

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2011, 17:25:06 »
ไม่ทราบว่าตอนนี้ย้ายมารึยังคับ ถ้าย้ายมาแล้ว (ผมว่าย้ายกลับเถอะคับร้านเครื่องเสียงไม่ค่อยมี อิอิ....ผมล้อเล่น.... :m (25):) ผมอยู่สุราษฏ์ คับ :m (31): ร้านเครื่องเสียงไฮๆ ไม่มีคับ :m (16): มีแต่ร้านขายmidend ร้านก็ประมาณนิยมพานิช ที่เชียงใหม่คับ และก็มีร้าน สาธิตวิทยุคับ ขายพวกเครื่องเสียงบ้านกับชุดโฮม นิดหน่อยคับ มีของระดับเกรดกลางๆถึงล่างๆ คับ นอกนั้นก็ไม่มีร้านอะไรเลย เมื่อก่อนจะมีร้านคล้ายๆกับ neo ที่เชียงใหม่อะคับ แต่เค้าย้ายไปภูเก็ตแล้วคับ แต่ถ้าจะฟังชุดเครื่องเสียงก็พอมีเพื่อนๆในสุราษฎ์เล่นกันอยู่มีทั้งชุดธรรมดาจนไปถึงชุดไม่ธรรมดา :m (17): ให้ฟังได้คับ  นอกจากนั้นถ้าจะดูเครื่องเสียงก็อาศัย อินเตอร์เน็ตอย่างเดียวคับ เข้าดูได้ทั้วโลก โดยนั่งอยู่กับบ้าน แต่อย่างว่าแหละคับ ได้แต่ดู :m (60): หูไม่ได้ฟัง :m (30): มือไม่ได้ลูบคลำ ก็ตัดสินใจอะไรไม่ได้คับ... :m (71):.
อูย พ่อคุณเด็กบ้านดอน  :m (36):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2011, 17:35:00 »
ในฐานะคนสุราษ คนหนึ่งนะครับ มีร้านขายเครื่องเสียงหลัก หลัก อยู่สองร้าน ไม่นับตามห้าง โฮมโปร โลตัส บิ๊กซีนะครับ ก็ร้านสิริสิน กับ สาธิต ถ้าไม่เล่นชุดใหญ่จัดผมว่าก็พอซื้อได้นะครับ
อีกทางเหลือกหนึ่งถ้าพี่มาอยู่สุราษรู้จักกะpongbas  :m (42):คนนี้มีลำโพงหลายคู่ แอมป์เจฟโรแลนด์ ต่อคิวออกอยู่ครับ อาจได้สอยของถูก ของดี ใกล้ตัวนะครับ :m (49):

ออฟไลน์ pongbas

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2011, 18:43:04 »
 :m (32):โห มีออกตัวให้เรียบร้อย อิอิ :m (41): ของที่มี เอาไว้ดองคับ ดองกับเหล้า :m (26): แหม่มๆๆ แต่ถ้าได้รู้จัก น้าban ban ละก็ได้มีคนพาทัวร์ไป :m (15): (ติดแก็ส เอ่ยๆๆ)  ไปลองฟังเครื่องเสียงตามบ้านต่างๆได้ อิอิ :m (17):
ถ้าไม่เกรงใจ ผบ. ที่บ้านนะ อาฮะ มีเฮ หุหุ

ออฟไลน์ pratya_mong

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2011, 22:10:48 »
ขอบคุณครับ สำหรับทุกท่านที่แนะนำ คิดว่าใกล้สิ้นปีคงได้ลงไป
หวังว่าคงได้พบปะกันตามประสาคนชอบฟังเสียง :m (25):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2011, 22:15:20 »
มาเมื่อไร pm มาบอกเลยครับ ยินดีต้อนรับสู่เมืองคนดี :m (51):
สุราษน่าอยู่ครับ เสียเดียวอย่างว่าไม่ค่อยมี  :m (71):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน พ.ศ. 2011, 18:24:48 »
เดี๋ยวจะย้ายไปอยู่สุราษเหมียนกรัน

แต่ไปอยู่เกาะครับ

ดีนะเราไม่ได้เล่นไฮเอนด์ ไม่ต้องห่วง ฮิฮิ
AUDIO SYSTEM: Linn Majik DS-I/Linn Majik 140/Audyn Libero Duo
MOBILE AUDIO: iBasso DX50/B&W P5/Marshall Minor/Audioquest Dragonfly DAC
VIDEO SYSTEM: Panasonic Plasma TV/LG Blu-ray Player/EGREAT R6s Pro
MEDIA SERVER: Twonky on mac mini
OTHER GADGETS: Sony XPERIA Z1/nexus 4/nexus 7(2012)/nexus 10/kindle/iPad 2/Fuji X-E1/macbook air

ออนไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน พ.ศ. 2011, 18:50:04 »
สั่งจากกรุงเทพโลด ครับผมอยู่ตรัง สั่ง กทม ตลอด   

ล่าสุดเพิ่ง สั่ง linn  espek  อีตาคนข้างบนที่บอกไม่มีของ hi end ละครับ อิอิ

แปลกที่ทางใต้ไม่ค่อยมีร้านเครื่องเสียงเลย   ก็เลยต้องซื้อมือสองตลอด
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ daymon343

• หน้าใหม่
  • *
    • Samui Beach Resorts
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 11:00:32 »
แถวบ้าน ผม เครืองเสียงแน้น

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 11:17:26 »
ถ้าวันหยุดขอไปเที่ยวบ้านพี่ๆที่สุราษฎร์บ้างจะได้ไหมครับ
AUDIO SYSTEM: Linn Majik DS-I/Linn Majik 140/Audyn Libero Duo
MOBILE AUDIO: iBasso DX50/B&W P5/Marshall Minor/Audioquest Dragonfly DAC
VIDEO SYSTEM: Panasonic Plasma TV/LG Blu-ray Player/EGREAT R6s Pro
MEDIA SERVER: Twonky on mac mini
OTHER GADGETS: Sony XPERIA Z1/nexus 4/nexus 7(2012)/nexus 10/kindle/iPad 2/Fuji X-E1/macbook air

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 11:43:37 »
 :yoyo(13):    :yoyo(13):    :yoyo(13):

อยากนอน โรงแรม W ราคา ข้าวสาร............ :yoyo(13): :yoyo(13):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • Witti Channel
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 11:45:48 »
:yoyo(13):    :yoyo(13):    :yoyo(13):

อยากนอน โรงแรม W ราคา ข้าวสาร............ :yoyo(13): :yoyo(13):

+1 ห้อง :yoyo(13): :yoyo(13):

ออฟไลน์ mennoi

• คุยเก่งมาก
  • เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 11:56:43 »
ร้านขายเครื่องเสียงไม่รู้ แต่เกจิฯ มีเยอะ ที่สุราษฏร์เนี่ย :yoyo(53):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 12:01:16 »
ถ้าวันหยุดขอไปเที่ยวบ้านพี่ๆที่สุราษฎร์บ้างจะได้ไหมครับ
เชิญเลยคราบ น้า tom เหงา เหงา มาเมากันดีก่า  :yoyo (94):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 12:05:22 »

ผมเพิ่งมาจาก ลันตา ราคาดีมากครับ ลดกะหน่ำ ถ้ามาช่วง hi คงไม่มีวาสนาได้นอนแน่ครับ จากห้องเฉียดหมื่นเหลือไม่ถึงสองพัน เที่ยวหน้าไปอีกคราบ  :yoyo(74):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2012, 12:06:28 »
ร้านขายเครื่องเสียงไม่รู้ แต่เกจิฯ มีเยอะ ที่สุราษฏร์เนี่ย :yoyo(53):
แถวตาขุนอะป่าวครับพี่  :yoyo(26):

ออฟไลน์ emergency_door

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2012, 17:14:32 »
คนสุราษฯกันนิ   :yoyo(28):

ออฟไลน์ chatchawanb

• รุ่นใหญ่
  • ชายไทย...หัวใจเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2012, 19:20:32 »
ไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าของกินอร่อยมากมีหลายร้าน ยิ่งกลางคืนร้านขายน่ากินทั้งซอยเลย :yoyo(43):
Accuphase DP-77+ linn silver + Cary slp 98P + AudioQuest columbia + Cary SA 200.2 + XLO ref 2 +Dali Epicon6 + mit shotgun ac2 + power w.

ออฟไลน์ bjimmy

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2012, 19:46:38 »
เคยขับรถผ่านจังหวัดสุราษฎร์ธานี ไปนครศรี เห็นมีห้างกำลังสร้างใหม่ดูถ้าจะใหญ่โต ไม่แน่ใจว่าจะมี ร้านเครื่องเสียงหรือไม่ แต่เห็นนครศรี มีร้าน Conice นี้ครับ 

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2012, 20:23:36 »
เซ็นทรัลจะเปิดแล้วครับเดือนหน้า น่าจะพอมีร้านขายนะครับ :yoyo(55):